เบอร์ติดต่อ +82)2-549-2080

THA

QUICK

รีวิวศัลยกรรม

รีวิวศัลยกรรมจากผู้ที่ได้รับการแปลงโฉมที่เลออาร์ต

เราจะตอบแทนด้วยผลลัพธ์ที่เป็นเลิศ

เรื่องเล่าศัลยกรรม

มาพบประสบการณ์ความงามที่ท่านจะต้องทึ่งที่เลออาร์ต

· บอกเล่าเร่องราวหลังศัลยกรรมแบบไม่มีหมกเม็ด

페이지 정보

본문

โอลีฟ

ตำแหน่ง ศัลยกรรมตา (ทำตา 2 ชั้นด้วยการกรีด, แก้ตาปรือ, เปิดหางตา), ศัลยกรรมจมูก(แก้จมูก), ดึงหน้าผาก, ฉีดไขมันทั่วใบหน้า, ฉีดฟีลเลอร์, ฉีดโบท็อกซ์, ดูแลผิวพรรณ
ศัลยแพทย์ นายแพทย์มุน ซองจุน
สัญชาติ ไทย
วันที่ 2018.02.26

วันผ่าตัด

สวัสดีค่ะ ชื่อ”โอลีฟ” มาจากประเทศไทยค่ะ~

โอลีฟอายุ 20 ต้น ๆ แต่ใครก็ทักว่า 30 บ้างล่ะ 40 ต้น ๆ บ้างล่ะ เพราะโครงหน้า สีผิวหมองคล้ำ และตาที่ไม่มีเหล่าเต๊ง ทำให้โอลีฟกลุ้มใจมาตลอด 10 กว่าปีเลยค่ะ

โอลีฟเลยตัดสินใจมาพบคุณหมอมุน ซองจุนที่ศูนย์ศัลยกรรมเลออาร์ตที่ประเทศเกาหลี!! ด้วยความหวังที่อยากจะเปลี่ยนเป็นคนใหม่ ><

เริ่มต้นเลยคุณหมอมุนแนะนำว่าให้ดึงหน้าผากและทำตา 2 ชั้นแบบเย็บเพื่อให้ดวงตามีความเป็นผู้หญิงและให้ดูเป็นธรรมชาติ เพราะคุณหมอบอกว่าเดิมทีรูปตาโอลีฟเหมือนผู้ชาย T-T

ถัดมาเป็นจมูกค่ะ โอลีฟเคยทำจมูกมาก่อนเมื่อนานมาแล้ว คุณหมอเลยแนะนำว่าแก้จมูกเอาซิลิโคนอันเก่าออกแล้วทำจมูกทรงที่ช่วงนี้นิยมดีมั้ย? ซึ่งโอลีฟตอบตกลงค่ะ!

ส่วนเนื้อบริเวณแก้มที่ตอบลง คุณหมอมุนแนะนำให้ฉีดไขมันแล้วก็ฉีดโบท็อกซ์กับฟิลเลอร์เพื่อสร้างวอลลุ่มบนใบหน้า วิธีนี้จะทำให้หน้าดูเด็กลงไปอี๊กกกก

ได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกตื่นเต้นบอกไม่ถูก อยากเห็นผลเร็วๆจัง!

วันที่ 7 หลังทำศัลยกรรม

การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ^^ หลังผ่าตัดก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นพิเศษ มีก็แต่กินข้าวลำบากนี่ละค่ะ ฮือออ

วันที่ผ่าตัดคุณหมอมุนก็เข้ามาตรวจเช็คร่างกายว่าโอเคดีมั้ย พอคุณหมอบอกว่าร่างกายปกติดีก็โล่งใจ

หนึ่งอาทิตย์ผ่านไปโอลีฟก็มาที่เลออาร์ตอีกครั้งเพื่อมาตัดไหมออกค่ะ พี่ ๆ พนักงานที่นี่ใจดีมาก ขนาดโอลีฟพูดภาษาเกาหลีไม่ได้ แต่ทุกคนก็พยายามทำความเข้าใจกับภาษามือโดยที่ไม่มีท่าทีรำคาญเลยค่ะ!!

พอตัดไหมเสร็จคุณหมอเอาซิลิโคนที่ใช้เสริมจมูกครั้งแรกมาให้ดู แล้วที่โอลีฟตกใจมากก็คือ ซิลิโคนอันนั้นเป็นของปลอมค่ะ ...

น่าจะเป็นไปได้ว่าหมอที่เสริมจมูกให้โอลีฟครั้งแรกอาจจะไม่ใช่หมอที่เชียวชาญด้านศัลยกรรมค่ะ ช็อค!!!

แต่คุณหมอมุนบอกว่าที่นี่ใช้แต่สินค้าตามมาตรฐานยิ่งทำให้โอลีฟสบายใจมากขึ้น

ต้องขอขอบคุณคุณหมอมุนที่ดูแลและใส่ใจมากเวลาเฃ็คแผลและตรวจร่างกายให้โอลีฟมาตลอดนะคะ^^

รู้สึกคิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจมาเลออาร์ต อยากรู้แล้วว่าพอหายบวมแล้วจะออกมาเป็นยังไง

วันที่ 56 หลังทำศัลยกรรม

กลับมาแว้ววววว!!! หลังจากที่หายไปนานเลย

นี่ก็เกือบครบ 2 เดือนที่โอลีฟได้ตัดสินใจทำศัลยกรรมที่เลออาร์ต เป็นยังไงบ้างคะ? ดูดีขึ้นมั้ยคะ แหะๆ

เมื่อกี้ไถเฟสบุ้คอยู่ดีๆ รูปเก่าก่อนศัลยกรรมโผล่ขึ้นมาเฉยเลย โอลีฟว่าตัวเองก็มาไกลเหมือนกันนะคะเนี่ย~~

ถ้าพูดกันตรงๆคือแต่ก่อนกะโหลกกะลามาก แล้วตอนนี้คือมีความสายฝอมากขึ้น รึเปล่า?...5555555

เพื่อนๆก็ทักว่าดูเป็นผู้หญิงขึ้น พวกเพื่อนผู้ชายที่เคยล้อว่าโอลีฟไม่เหมือนผู้หญิงก็เงียบไปเลย

พอได้รับคำชมจากคนรอบข้าง เอาจริงนะ รู้สึกมั่นใจเวลาถ่ายรูปขึ้นมากเลยค่ะ 55555555

ตอนที่โอลีฟส่งรูปใหม่เข้าแชทกลุ่ม เพื่อนทุกคนงงกันหมด “นี่ใช่โอลีฟจริงอ่ะ!?!” อย่างนี้ค่อยชื่นใจ

เมื่อวานตอนไปเดินห้างก็มีคนมาขอเบอร์ด้วย ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจออะไรแบบนี้เลย><

วันที่ 175 หลังทำศัลยกรรม

ช่วงนี้โอลีฟค่อนข้างยุ่งพอสมควรเลยค่ะ T-T

ตอนนี้รายการ Diva Make Over ก็จบไปแล้ว แต่โอลีฟต้องเตรียมตัวสำหรับเป็นนักร้องเลยอาจจะไม่ได้เขียนไดอารี่ต่อแล้ว

เพื่อน ๆ ที่อยากสวยขึน หรือต้องการเรียกความมั่นใจกลับคืนมาก็ลองมาปรึกษาคุณหมอที่เลออาร์ตดูนะคะ

น้องสาวโอลีฟที่นั่งอยู่ข้าง ๆ ก็กำลังตัดสินใจจะไปทำเหมือนกันค่ะ 55555

รับรองว่าเพื่อน ๆ จะต้องชอบในการดูแลและเป็นกันเองของเลออาร์ตค่ะ

ยังไงก็ช่วยติดตามและเป็นกำลังใจให้โอลีฟคนนี้ด้วยนะคะ!